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TANGAZO 
 

ONYO KWA WANAOKIUKA HAKIMILIKI KWA KUUZA  KAZI ZA UBUNIFU 
KWENYE MITANDAO YA KIJAMII BILA RIDHAA ZA  WAMILIKI HALALI WA 

KAZI HIZO  
 

Hivi karibuni kumekuwa na wimbi la watu mbalimbali kupitia mitandao ya 

kijamii kama vile Telegram, WhatsApp, YouTube, Instagram na kusambaza 

kazi za ubunifu kama vile tamthilia, filamu, picha, muziki, vitabu, machapisho 

n.k. kwa kuziuza bila kuwa na kibali cha wamiliki halali wa kazi hizo, kufanya 

hivyo ni kosa kisheria kwani ni ukiukwaji wa Hakimiliki kinyume cha Sheria ya 

Hakimiliki na Hakishiriki Na. 7/1999 kama ilivyorekebishwa. 

 

Hivyo, Ofisi ya Hakimiliki Tanzania (COSOTA) INATOA ONYO KALI kwa 

wasambazaji wa aina hiyo nchini na inawaagiza kuacha kusambaza kazi hizo 

za ubunifu zinazolindwa na Sheria ya Hakimiliki na Hakishiriki Na. 7 ya Mwaka 

1999.  

Kusambaza kazi hizo za ubunifu ni kosa kisheria kwa mujibu wa Sheria ya 

Hakimiliki na Hakishiriki na adhabu yake ikiwa utapelekwa Mahakamani ni 

faini isiyopungua kiasi cha shilingi milioni ishirini (20,000,000) au kifungo 

kisichopungua miaka 5 au vyote kwa pamoja. Pia adhabu ya kufifilisha 

makosa inayotolewa na COSOTA pasipo kufikishwa mahakamani ni faini hadi 

shilingi milioni ishirini (20,000,000). 

 

Wananchi wenye taarifa za watu wanaojihusisha na shughuli za ukiukwaji wa 

Hakimiliki wanaombwa kutoa taarifa hizo kupitia namba ifuatayo 0738 015 

013 au kutuma barua pepe ya barua@cosota.go.tz au kufika Ofisi ya 

COSOTA iliyopo Majengo ya Utumishi, Kivukoni. Donge nono litatolewa kwa 

yule atakayewezesha kupatikana kwa anayekiuka hakimiliki ili kuzuia 

ukiukwaji huo.  

Imetolewa na: 
Kitengo cha Elimu na Uhusiano 

Ofisi ya Hakimiliki Tanzania (COSOTA) 
16/02/2024 

      JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA    
 

  WIZARA YA UTAMADUNI, SANAA NA MICHEZO 
 

          OFISI YA HAKIMILIKI TANZANIA 
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Anitha Jonas 

AFISA ELIMU NA UHUSIANO
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